Hội Chữ thập đỏ thành phố Thuận An: Tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện hưởng ứng “Ngày toàn dân hiến máu tình nguyện” 07/4 và Chiến dịch “Triệu bước chân nhân ái” 2024 |
![]() |
![]() |
![]() |
Ngày 5-4-2024, tại Trung tâm thương mại Aeon Mall Bình Dương Canary, Hội Chữ thập đỏ (CTĐ) TP. Thuận An phối hợp với Aeon Maill Bình Dương Canary, Trung tâm truyền máu Chợ Rẫy tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện (HMTN) hưởng ứng “Ngày toàn dân hiến máu tình nguyện” 07/4/2024. Với chủ đề “Mỗi giọt máu cho đi - Một cuộc đời ở lại”, ngày hội đã thu hút hơn 500 cán bộ, nhân viên, tiểu thương thuộc trung tâm thương mại và các tình nguyện viên đến từ các địa phương trên địa bàn thành phố đăng ký tham gia. Qua công tác khám sàng lọc sức khoẻ, Trung tâm truyền máu Chợ Rẫy đã tiếp nhận được 486 đơn vị máu, mỗi đơn vị 350ml. Số máu được tiếp nhận sẽ góp phần tích cực trong công tác điều trị cho các bệnh nhân cần máu tại các cơ sở y tế trong và ngoài tỉnh. Tính từ đầu năm đến nay, Hội CTĐ TP. Thuận An đã vận động, tiếp nhận được 1.381/4.100 đơn vị máu chỉ tiêu tỉnh giao trong năm 2024. * Dịp này, Hội CTĐ TP. Thuận An đã ra quân hưởng ứng chiến dịch “Triệu bước chân nhân ái”, thu hút khoảng 150 cán bộ, hội viên và tình nguyện viên CTĐ trên địa bàn thành phố tham gia. Đây là đợt ra quân lần thứ 2 trên địa bàn thành phố nhằm tuyên truyền, vận động thêm nhiều người cùng tham gia hưởng ứng chiến dịch đi bộ vì cộng đồng để quyên góp kinh phí ủng hộ cho các hoạt động nhân đạo. Tấn Phong |